Connect with us

गोवा खबर

शेवटच्या क्षणापर्यंत आम्ही हार मानली नाही: कार्लोस पेना मात्र, केरळच्या उंचावलेल्या खेळातून खूप काही शिकण्यासारखे

Published

on

Spread the love

 

– आगामी एटीके मोहन बागानविरुद्धच्या लढतीपूर्वी गौर्स संघ चुका सुधारण्यास उत्सुक

 गोवा खबर: कोची येथे झालेल्या केरळ ब्लास्टर्स एफसीविरुद्ध शेवटच्या क्षणापर्यंत आम्ही हार मानली नाही. मात्र, घरच्या मैदानावर खेळताना यजमानांच्या उंचावलेल्या खेळामधून खूप काही शिकण्यासारखे आहे, असे एफसी गोवाचे मुख्य प्रशिक्षक कार्लोस पेना यांनी म्हटले आहे.
रविवारी रात्री एफसी गोवा क्लबला केरळविरुद्ध 3-1 असा पराभव पत्करावा लागला. वास्तविक पाहता र्गार्सनी आघाडी घेतली होती. मात्र, मध्यंतरानंतर केरळ क्लबने 3 गोल करताना बाजी पलटवली. अंतिम टप्प्यात बचावफळी आणि गोलकीपर्सची साथ मिळाली असती तर गौर्सनी सामन्यात रंगत आणली असती. केरळ ब्लास्टर्सच्या कमबॅकचे कौतुक करायला हवे. पिछाडीवरूनही त्यांनी दाखवलेल्या जिगरचे कौतुक करायला हवे, असे पेना यांनी एफसीगोवाडॉइनला सामना संपल्यावर सांगितले.
दुसर्‍या सत्रात प्रतिस्पर्ध्यांनी सुरुवातील 2-0 अशी आघाडी घेतली तेव्हाही आम्ही हार मानली नव्हती. मात्र, केरळच्या आणखी एका गोलने आम्ही पिछाडीवर गेलो. शेवटच्या काही मिनिटांमध्ये वेगवान आणि आक्रमक खेळ करताना चुरस देण्याचा प्रयत्न केला. पण ते पुरेसे नव्हते. मात्र, सर्व खेळाडू शेवटच्या मिनिटापर्यंत चांगले खेळले, यात शंका नाही आणि संघाची वृत्ती पाहून मला आनंद झाला.या सामन्यातून  शिकण्याची आणि काय घडले याचे विश्लेषण करण्याची वेळ आली आहे. यातून आम्हाला खूप काही शिकायला मिळणार आहे, याची मला खात्री आहे, असे पेना म्हणाले.

समस्या आणि उपाय
पेना यांनी यापुढील वाटचालीतील सर्वात मोठी समस्या काय वाटते आणि ते गेमदरम्यान, त्या कशा सोडवण्याचा प्रयत्न केला यावर प्रकाश टाकला.
पहिल्या हाफमध्ये, आम्ही संक्रमणामध्ये आम्हाला मारण्यासाठी खूप संधी दिल्या. आम्हाला माहित होते की ते एक संघ आहेत जे संक्रमणाच्या टप्प्यात आम्हाला दुखवू शकतात. आम्ही योग्यरित्या काउंटर प्रेस करू शकलो नाही. आम्ही त्यांना खेळपट्टीवर जास्त दाबू शकलो नाही, एफसी गोवा मुख्य प्रशिक्षक पुढे म्हणाले.
दुसर्‍या हाफमध्ये, आम्ही आमच्या विंगर्ससह खेळपट्टीचा विस्तार केल्यामुळे आम्ही चांगले खेळलो – रिडीम आणि नोहा दोन्ही बाजूंनी खेळत होते. त्यामुळे आमच्यासाठी संधी निर्माण करण्यात मदत झाली.
म्हणूनच आम्ही ब्रँडनला (फर्नांडिस) काढून टाकले. आम्हाला वाटले की आम्हाला विस्तृत क्षेत्रात काम करणार्‍या अधिक खेळाडूंची गरज आहे. खेळपट्टीच्या मध्यभागी जोडी म्हणून इकर आणि ब्रँडन सर्वोत्तम काम करत नव्हते.

दुखापतीमुळे बचावफळी कमकुवत
गोव्याच्या बॅकलाइनने शेवटच्या दोन गेममध्ये बरेच बदल केले आहेत आणि दुखापतीमुळे पेनासाठी खरा त्रास झाला आहे. मार्क व्हॅलेंटे दुखापतीमुळे बाजूला झाल्यानंतर जमशेदपूरविरुद्ध एफसी गोवा कलर्समध्ये फारेस अरनाऊटने पहिली सुरुवात केली. सीरियाच्या आंतरराष्ट्रीय खेळाडूचा खेळपट्टीवरचा वेळ कमी झाला असला तरी त्याच्या स्वत:च्या दुखापतीमुळे त्याच्या पदार्पणातच तो कमी झाला.
गेल्या आठवड्यात पेनाच्या चिंता दूर करण्यासाठी ग्लान मार्टिन्सचा हस्तक्षेप झाला. तथापि, दुखापतीमुळे भारतीय आंतरराष्ट्रीय खेळाडू या खेळासाठी अनुपलब्ध होते कारण त्याने शेवटचा सामना घेतला – सेव्हियर गामाने कॅम्पेनची पहिली सुरुवात केली. सॅनसन परेरा मैदानावर येण्यापूर्वी गामा केवळ 20 मिनिटे टिकला.
आमचे परदेशी खेळाडू (संरक्षणात) उपलब्ध नव्हते, त्यामुळे त्यांच्यापैकी एकही सुरू करू शकलो नाही. गामाच्या संदर्भात, आम्ही त्याच्या परिस्थितीचे आणखी मूल्यांकन करण्यासाठी चाचणी निकालांची वाट पाहत आहोत.
पेनाला त्याच्या दुखापतीची चिंता दूर होण्याची आशा आहे कारण सर्व रस्ते आता एफसी गोवासाठी घराकडे जातील जिथे ते फातोर्डा येथे आणखी एक रविवार ब्लॉकबस्टर होण्याचे आश्वासन देत उंच उडणार्‍या एटीके मोहन बागानचे मनोरंजन करण्यासाठी सज्ज आहेत, असे स्पेनचे माजी खेळाडू आणि मुख्य प्रशिक्षक कार्लोस पेना यांनी पुढे सांगितले.