गोवा खबर : “पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी महिलांना संसदेत आणि विधानसभेत ३३ टक्के आरक्षण देण्यासाठी ‘नारी शक्ती वंदन’ विधेयक आणले. मात्र, काँग्रेसने अनेक दशके हे आरक्षण अडवून ठेवून देशातील महिला शक्तीचा विश्वासघात केला आहे,” अशी खरमरीत टीका भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष दामू नाईक यांनी केली.
राज्यात आयोजित ‘जन आक्रोश’ रॅली अंतर्गत नारी शक्तीला संबोधित करताना ते बोलत होते. यावेळी व्यासपीठावर मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत, आमदार देविया राणे, दिलायला लोबो, भाजप महिला मोर्चा अध्यक्ष सुवर्णा तेंडुलकर, उत्तर गोवा जिल्हा पंचायत अध्यक्ष रेश्मा बांदोडकर आणि इतर मान्यवर उपस्थित होते.
भाषणातील प्रमुख मुद्दे:
काँग्रेसवर निशाणा: काँग्रेसच्या काळात महिलांना त्यांचे हक्क मिळाले नाहीत. ज्या महिला आरक्षणासाठी मोदी सरकारने ऐतिहासिक पाऊल उचलले, त्याला काँग्रेसने सातत्याने खोडा घातला.
नारी शक्तीचा सन्मान: मोदी सरकारने महिलांना ‘लक्ष्मी’, ‘सरस्वती’ आणि ‘दुर्गा’ मानून त्यांचा खऱ्या अर्थाने सन्मान केला आहे. जनधन खात्यांपासून ते उच्च शिक्षणापर्यंत महिलांना सक्षम करण्याचे काम भाजपने केले आहे.
राजकीय प्रतिनिधित्व: “केवळ पंचायतीतच नव्हे, तर आता संसदेतही ५० टक्के महिलांचे प्रतिनिधित्व दिसले पाहिजे, हे आमचे ध्येय आहे,” असे नाईक यांनी नमूद केले.
वचनाची पूर्तता: ३३ टक्के महिला आरक्षण लागू करून महिलांना उच्च पदावर पोहोचवण्याचे आश्वासन केवळ भारतीय जनता पक्षच पूर्ण करू शकतो, असा ठाम विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.
महिलांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद
या सभेला महिलांची विक्रमी उपस्थिती लाभली होती. सकाळपासून हजारो महिला या रॅलीत सहभागी झाल्या असून, हा काँग्रेसच्या धोरणांविरोधातील मोठा ‘जनआक्रोश’ असल्याचे दामू नाईक यांनी सांगितले.
“काँग्रेसने केवळ आश्वासने दिली, पण मोदी सरकारने अधिकार दिले. आगामी काळात भाजप सरकारच्या लोककल्याणकारी योजना घराघरात पोहोचवा,” असे आवाहन त्यांनी महिला कार्यकर्त्यांना केले.
भाषणाच्या शेवटी ‘भारत माता की जय’च्या घोषणा देत त्यांनी उपस्थित नारी शक्तीला वंदन केले. या रॅलीमुळे आगामी निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर भाजप महिला कार्यकर्त्यांमध्ये नवा उत्साह संचारल्याचे दिसून येत आहे.