Connect with us

डिजिटल खबर

रिलायन्स रिटेलने दररोज 7 नवीन स्टोअर उघडले, 1.5 लाख नवीन रोजगार निर्मिती

Published

on

Spread the love

  • लहानआणि मध्यम शहरांमध्ये 1 लाख नवीन रोजगार
  • एकावर्षात 2500 हून अधिक नवीन स्टोअर उघडले
  • एकूणस्टोअर्सची संख्या 15 हजारांपेक्षा जास्त 

गोवा खबर: रिलायन्स रिटेलने आपली उत्कृष्ट कामगिरी सुरू ठेवली आहे. कंपनीचा दावा आहे की गेल्या आर्थिक वर्षात विक्रमी 1 लाख 50 हजार नवीन नोकऱ्या निर्माण झाल्या आहेत आणि ते देखील जेव्हा संपूर्ण जग कोविड महामारीच्या दुष्परिणामांशी झुंजत होते. कंपनीच्या आर्थिक निकालांनुसार, रिलायन्स रिटेलचे कर्मचारी 70 टक्क्यांनी वाढून 3 लाख 61 हजार झाले आहेत. एकूणच, रिलायन्स इंडस्ट्रीजने रिटेल आणि इतर व्यवसायात 2 लाख 10 हजार नवीन नोकऱ्या दिल्या आहेत. हे कंपनीच्या आर्थिक निकालांवरून दिसून येते.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की रिलायन्स रिटेलने निर्माण केलेल्या 1.5 लाख नवीन नोकऱ्यांपैकी 1 लाखांहून अधिक नोकऱ्या लहान आणि मध्यम शहरांमध्ये देण्यात आल्या आहेत. कंपनीच्या विधानानुसार, रिलायन्स रिटेल लहान आणि मध्यम शहरांमध्ये नवीन नोकऱ्या निर्माण करू शकली कारण या शहरांमधील स्टोअर्सचे नेटवर्क वेगाने वाढले आहे. या शहरांमध्ये स्टोअर्ससोबतच डिजिटल आणि न्यू कॉमर्स प्लॅटफॉर्मचाही झपाट्याने विस्तार झाला आहे.

गेल्या आर्थिक वर्षात रिलायन्सने आश्चर्यकारक गतीने नवीन स्टोअर्स उघडले आहेत. कंपनीने दररोज सुमारे 7 नवीन स्टोअर्सनुसार एकूण 2500 हून अधिक स्टोअर उघडले. केवळ गेल्या तिमाहीत, कंपनीने आपल्या पोर्टफोलिओमध्ये 793 नवीन स्टोअर्स जोडले आहेत. कंपनीच्या एकूण स्टोअरची संख्या 15 हजारांच्या पुढे गेली आहे. सर्व स्टोअर्स आणि डिजिटल प्लॅटफॉर्मवर रिलायन्स रिटेलच्या नोंदणीकृत ग्राहकांची संख्या 19 कोटी 30 लाखांहून जास्त आहे.

रिलायन्सच्या स्टोअर्सची संख्या 15 हजाराहून जास्त झाल्याबद्दल आणि झालेली  नवीन रोजगार निर्मिती याबद्दल आनंद व्यक्त करताना, रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी म्हणाले, “या वर्षी देखील रिलायन्स देशातील लोकांसाठी रोजगाराच्या संधी निर्माण करण्यात यशस्वी ठरली आहे आणि भारत सर्वात जास्त रोजगार देणाऱ्यांपैकी एक देश झाला आहे. गेल्या वर्षभरात आम्ही दोन लाख १० हजारांहून अधिक कर्मचारी जोडले आहेत. रिटेल आणि तंत्रज्ञान व्यवसायाने नवीन रोजगार निर्माण करण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे.

नवीन स्टोअर्स उघडल्याने आणि नवीन नोकऱ्या उपलब्ध करून दिल्याने रिलायन्स रिटेलने या आर्थिक वर्षातही भरपूर कमाई केली आहे. रिटेल व्यवसायात सुमारे 200,000 कोटी रुपयांचा विक्रमी वार्षिक महसूल होता. कंपनीच्या कमाईतही वाढ झाली आहे.  31 मार्च 2022 रोजी संपलेल्या चौथ्या तिमाहीत रिलायन्स रिटेलचे उत्पन्न वाढून 58,019 कोटी रुपये झाले आहे. गेल्या तिमाहीत म्हणजेच डिसेंबर 2021 च्या तिमाहीत कंपनीचे उत्पन्न 57,717 कोटी रुपये नोंदवले गेले. रिलायन्स रिटेलचा वर्षभरात निव्वळ नफा 7,055 कोटी रुपये होता आणि चौथ्या तिमाहीत निव्वळ नफा 2,139 कोटी रुपये होता.

Continue Reading