गोवा खबर : भारतरत्न, माजी पंतप्रधान स्वर्गवासी अटल बिहारी वाजपेयी यांच्या १०१ व्या जयंतीचे औचित्य साधून पर्वरी येथे अटल स्मृती संमेलनाचे भव्य आयोजन करण्यात आले होते. या कार्यक्रमाला भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष श्री. दमू नाईक, पर्यटन मंत्री श्री. रोहन खंवटे आणि कार्यक्रमाचे निमंत्रक श्री. रूपेश कामत यांच्यासह अनेक वरिष्ठ नेत्यांची प्रमुख उपस्थिती होती.
अटलजींच्या स्मृतींना उजाळा देण्यासाठी आयोजित करण्यात आलेल्या या संमेलनात कार्यकर्त्यांचा उत्साह ओसंडून वाहत होता. यावेळी अटलजींच्या विचारांचा वारसा पुढे नेण्याचा संकल्प करण्यात आला.
कार्यकर्त्यांचा विशेष सत्कार
या सोहळ्याचे मुख्य आकर्षण म्हणजे ज्या कार्यकर्त्यांना प्रत्यक्ष अटलजींसोबत काम करण्याचे किंवा त्यांच्याशी संवाद साधण्याचे भाग्य लाभले, अशा भाजप कार्यकर्त्यांचा यावेळी विशेष सन्मान आणि सत्कार करण्यात आला. आपल्या लाडक्या नेत्यासोबतच्या आठवणींना उजाळा देताना अनेक कार्यकर्ते भावूक झाले होते.
मान्यवरांचे मार्गदर्शन
* दमू नाईक (प्रदेशाध्यक्ष): अटलजींचे जीवन आणि त्यांचे कार्य प्रत्येक कार्यकर्त्यासाठी दीपस्तंभ आहे, असे प्रतिपादन त्यांनी केले.
* रोहन खंवटे (मंत्री): अटलजींनी देशाच्या विकासासाठी जो पाया रचला, त्यावरच आजच्या विकसित भारताची इमारत उभी राहत असल्याचे त्यांनी सांगितले.
* रूपेश कामत (निमंत्रक): कार्यक्रमाच्या यशस्वी आयोजनाबद्दल त्यांनी सर्व कार्यकर्त्यांचे आभार मानले.
यावेळी व्यासपीठावर भाजपचे अन्य वरिष्ठ पदाधिकारी आणि मोठ्या संख्येने कार्यकर्ते उपस्थित होते. अटलजींच्या ‘अमर रहे’च्या घोषणांनी संपूर्ण परिसर दुमदुमून गेला होता.