गोवा खबर:मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांच्या हस्ते दोन दिवसीय “युट्यूबिंगद्वारे विकासाचे वर्णन: आव्हाने आणि संधी” या विषयावर युट्युबर्स परिषदेचे उद्घाटन झाले. हा कार्यक्रम पणजी येथील रामभाऊ म्हाळगी प्रबोधिनीने गोवा सरकारच्या सहकार्याने आयोजित केला होता आणि देशभरातील युट्युबरनी भाग घेतला होता.
यावेळी उपस्थितांसमोर बोलताना मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांनी समाजात सकारात्मक बदल घडवून आणण्यासाठी युट्युबर्सच्या भूमिकेवर भर दिला. त्यांनी लोकांशी संपर्क साधण्याच्या त्यांच्या क्षमतेवर आणि विशेषत: धोरण, तंत्रज्ञान, प्रशासन, विकास आणि पायाभूत सुविधा यासारख्या क्षेत्रांमध्ये अभिप्राय देण्याच्या त्यांच्या प्रयत्नांची प्रशंसा केली. डॉ. सावंत यांनी पणजीला सोलर सिटीमध्ये रूपांतरित करण्याची महत्त्वाकांक्षी योजनाही असल्याचे सांगितले.

भारतीय सांस्कृतिक संबंध परिषदेचे अध्यक्ष आणि रामभाऊ म्हाळगी प्रबोधिनीचे उपाध्यक्ष डॉ. विनय सहस्रबुद्धे यांनी माहिती व मूल्यमापनाद्वारे समाज प्रबोधनाचे महत्त्व सांगितले. प्रबोधनाचे कार्य हाती घेतल्याबद्दल त्यांनी युट्युबर्सचे अभिनंदन केले आणि परिषद आयोजित करण्यात मदत केल्याबद्दल गोवा सरकारचे आभार मानले.
कार्यक्रमाला रामभाऊ म्हाळगी प्रबोधिनीचे कार्यकारी संचालक डॉ. जयंत कुलकर्णी, तंत्रज्ञान व्यावसायिक आणि सोशल मीडिया इंटिग्रेटर श्री अजिंक्य कुलकर्णी आणि ईएसजीच्या सीईओ श्रीमती अंकिता मिश्रा व इतर यावेळी उपस्थित होते.
रामभाऊ म्हाळगी प्रबोधिनीने क्युरेट केलेल्या भारतभरातील युट्युबर्सनी या परिषदेमध्ये सक्रिय सहभाग घेतला. गोव्याची स्वतःची युट्युबर सावनी शेट्ये या देखील एक प्रमुख सहभागी होत्या. मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांनी संमेलनाला समर्पित ई-पुस्तिकेचे अनावरणही केले.