Connect with us

गोवा खबर

‘१५ दिवसांत सीमांवरील तपासणी नाके हटवा’; ऑल गोवा लॉरी ओनर्स असोसिएशनचा सरकारला अल्टिमेटम

Published

on

Spread the love

गोवा खबर : राज्यातील सीमांवरील तपासणी नाके (Border Check Posts) येत्या १५ दिवसांत कायमचे हटवण्यात यावेत, अशी आक्रमक मागणी ‘ऑल गोवा लॉरी ओनर्स असोसिएशन’ने केली आहे. या मागणीचे निवेदन संघटनेचे नेते श्रीकांत आनंद चारी यांनी सोमवारी वाहतूक संचालनालयाला सादर केले.

तपासणी नाक्यांवर कॅशलेस व्यवहार का नाहीत?

श्रीकांत चारी यांनी या नाक्यांवरील पारदर्शकतेवर मोठे प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. ते म्हणाले, “एकीकडे सरकार डिजिटल इंडिया आणि ‘कॅशलेस’ व्यवहारांचा गाजावाजा करते, पण या तपासणी नाक्यांवर केवळ रोख (Cash) स्वीकारली जात आहे. हा सरळसरळ भ्रष्टाचाराचा प्रकार असून तो तातडीने थांबला पाहिजे.”

असोसिएशनचे मुख्य मुद्दे:

  • GST नंतर महत्त्व संपले: केंद्र सरकारने जीएसटी (GST) प्रणाली लागू केल्यानंतर अशा जुन्या तपासणी नाक्यांची गरज उरलेली नाही. हे नाके आता अनावश्यक ठरत आहेत.
  • वाहतूकदारांना मनस्ताप: या नाक्यांमुळे केवळ वाहतुकीला उशीरच होत नाही, तर ट्रक चालकांना विनाकारण अतिरिक्त खर्च आणि त्रास सहन करावा लागत आहे.
  • मुख्यमंत्र्यांकडे धाव: मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी या विषयात तातडीने हस्तक्षेप करावा आणि सकारात्मक निर्णय घ्यावा, अशी मागणी संघटनेने केली आहे.

आंदोलनाचा इशारा : जर १५ दिवसांच्या मुदतीत हे नाके हटवले नाहीत, तर तीव्र आंदोलन छेडण्याचा इशारा ‘ऑल गोवा लॉरी ओनर्स असोसिएशन’ने दिला आहे.

निवेदन सादर करताना संघटनेचे अन्य सदस्यही मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.