Connect with us

गोवा खबर

मान्सूनपूर्व तयारीसाठी सत्तरी येथे २५ रोजी बैठक

Published

on

Spread the love

आमदार डॉ. दिव्या राणे घेणार आढावा; सर्व शासकीय विभागांच्या अधिकाऱ्यांना उपस्थित राहण्याचे आदेश

गोवा खबर : आगामी पावसाळ्याच्या पार्श्वभूमीवर सत्तरी तालुक्यातील मान्सूनपूर्व तयारीचा सविस्तर आढावा घेण्यासाठी पर्येच्या आमदार डॉ. दिव्या राणे यांनी एक महत्त्वाची बैठक बोलावली आहे. ही बैठक सोमवार, २५ मे रोजी आयोजित करण्यात आली असून, यामध्ये सत्तरीचे उपजिल्हाधिकारी (Sub-Divisional Magistrate) तसेच विविध शासकीय विभागांचे प्रमुख अधिकारी उपस्थित राहणार आहेत. पावसाळ्यात नागरिकांना कोणत्याही समस्येला सामोरे जावे लागू नये, यासाठी ही पूर्वतयारी बैठक अत्यंत महत्त्वाची मानली जात आहे.

आमदार डॉ. दिव्या राणे यांनी सांगितले की, “दरवर्षी मुसळधार पावसामुळे सत्तरी तालुक्यातील काही सखल आणि दुर्गम भागांत रस्ते वाहतुकीत मोठे अडथळे निर्माण होतात. अनेक ठिकाणी पाणी साचणे, झाडे कोलमडणे, वीज पुरवठा खंडित होणे आणि मूलभूत सेवांवर विपरीत परिणाम होणे अशा घटना घडतात. या सर्व संभाव्य आपत्तींचा सामना करण्यासाठी आणि पूर्वतयारी अधिक सक्षम करण्यासाठी सरकारने आतापासूनच पावले उचलली आहेत.”

२५ मे रोजी होणाऱ्या या विशेष बैठकीत मान्सूनपूर्व तयारी, पूरप्रवण (Flood-prone) व संवेदनशील भागांची सद्यस्थिती, तसेच विविध विभागांमधील परस्पर समन्वय (Coordination) यावर सखोल चर्चा केली जाईल. सर्व संबंधित विभागांना आपापल्या कामांची सद्यस्थिती, प्रलंबित बाबी आणि आवश्यक उपाययोजनांचा सविस्तर अहवाल सादर करण्याच्या सूचना आधीच देण्यात आल्या आहेत.

या प्रमुख उपाययोजनांवर होणार चर्चा : या बैठकीत विशेषतः शहरातील आणि ग्रामीण भागातील पाणी निचरा व्यवस्था (Drainage system), रस्त्यांची डागडुजी व स्थिती, आपत्कालीन प्रतिसाद यंत्रणा (Emergency Response Team), धोकादायक झाडांच्या फांद्यांची छाटणी, वीज पुरवठा व्यवस्थापन आणि भूस्खलनप्रवण (Landslide-prone) क्षेत्रे या मुद्द्यांवर प्रामुख्याने लक्ष केंद्रित केले जाणार आहे. पावसाळ्यात नागरिकांना कमीत कमी अडचणी याव्यात आणि आपत्कालीन परिस्थितीत तात्काळ मदत मिळावी, यासाठी एक ठोस आणि प्रभावी कृती आराखडा (Action Plan) तयार करण्यावर या बैठकीत भर दिला जाणार असल्याचे डॉ. दिव्या राणे यांनी सांगितले.