Connect with us

गोवा खबर

मुख्यमंत्र्यांहस्ते मडगांव जिल्हा रुग्णालय आणि ईएसआय रुग्णालयात ऑक्सिजन प्लांटचे उद्घाटन

Published

on

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

गोवा खबर : मुख्यमंत्री डॉ. प्रमोद सावंत यांनी आज मडगांव येथील जिल्हा रुग्णालयात पीएम केअर फंड अंतर्गत पीएसए ऑक्सिजन प्लांटचे उद्घाटन केले. उत्तराखंडच्या रूषिकेश येथे आयोजित कार्यक्रमात नरेंद्र मोदींनी पीएसए ऑक्सिजन प्लांट्स सर्व राज्यांना वर्च्युअली समर्पित केला.

मुख्यमंत्री डॉ. सावंत यांनी राज्यासाठी पीएसए ऑक्सिजन प्लांट पुरविल्याबद्दल पंतप्रधान श्रीं नरेंद्र मोदी विषयी कृतज्ञता व्यक्त केली. ते म्हणाले की वैद्यकीय आणीबाणीच्या काळात ऑक्सिजन संयंत्र ऑक्सिजन पुरवठ्याची कमतरता दूर करण्यास मदत करील असे ते म्हणाले. पीएम केअर फंड अंतर्गत ऑक्सिजन प्लांट्सच्या सहाय्याने राज्य सरकार ऑक्सिजन पुरवठ्याशी संबंधित अडचणींना तोंड देऊ शकेल.

मुख्यमंत्र्यांनी महामारीच्या काळात मडगांव येथील जिल्हा रुग्णालयाचे वैद्यकीय कर्मचारी आणि आरोग्य खात्याच्या अधिकाऱ्यांनी केलेल्या अथक प्रयत्नांची आणि समर्पित वृतीची प्रशंसा केली. मुख्यमंत्र्यांनी मोदींनी गुजरातचे मुख्यमंत्री आणि पंतप्रधान म्हणून देशाच्या सेवेची २० वर्षे पूर्ण केल्याबद्दल पंतप्रधान श्रीं मोदींचे अभिनंदन केले.

मुख्यमंत्री डॉ.सावंत यांनी आरोग्य मंत्री श्री. विश्वजित राणे यांच्यासमवेत उत्तराखंड येथे राष्ट्राला ऑक्सिजन वनस्पती समर्पित करण्यासाठी आयोजित कार्यक्रमास वर्च्युअली हजेरी लावली.

आरोग्य मंत्री श्री. विश्वजीत राणे यांनी राज्य सरकार महामारीचा प्रभावीपणे सामना करण्यासाठी सर्व सुविधा आणि पायाभूत साधनसुविधा उपलब्ध करण्यासाठी कठोर परिश्रम घेत असल्याचे सांगितले.  आरोग्य संचालक डॉ. इरा आल्मेदा यांचेही यावेळी भाषण झाले.

सुरवातीस मुख्यमंत्री डॉ.प्रमोद सावंत यांनी श्रम आणि रोजगार मंत्री श्रीमती जेनिफर मोन्सेरात यांच्या उपस्थितीत मडगांव येथील ईएसआय हॉस्पिटलमध्ये पीएसए ऑक्सिजन प्लांटचे उद्घाटन केले.

मुख्यमंत्री डॉ.सावंत यांनी महामारीच्या काळात ईएसआय रुग्णालयाच्या कर्मचाऱ्यांनी घेतलेल्या प्रयत्नांचे कौतुक केले. ते म्हणाले की ईएसआय हॉस्पिटलमधील ऑक्सिजन प्लांट वैद्यकीय आपत्कालीन परिस्थितीत लोकांना मोठ्या संख्येने मदत करील.

मंत्री श्रीमती. जेनिफर मोन्सेरात यांनी ईएसआय हॉस्पिटल पीएसए ऑक्सिजन प्लांटने सुसज्ज झाल्यामुळे आनंद व्यक्त केला.

Continue Reading