Connect with us

गोवा खबर

आपने केला भाजपच्या बनावट प्रचाराचा पर्दाफाश

Published

on

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
गोवा खबर : आपले अपयश लपविण्यासाठी भाजपकडून खोटारडेपणा केला जात असल्याचा आरोप करत आम आदमी पक्षाने सावंत सरकारवर निशाणा साधला, सावंत सरकार गेल्या 4 वर्षांपासून निद्र अवस्थेत होते का ? त्याच प्रमाणे भाजप गेल्या 8 वर्षांपासून राज्यात सत्तेत आहे बेरोजगारीचे संकट हि भाजपची  निर्मिती आहे  अस सांगून सावंत सरकारने त्यांच्या किती योजनांचा लाभ नागरिकांना दिला असा सवाल म्हांब्रे यांनी विचारला .सावंत 4 वर्षे मुख्यमंत्री असूनही त्यांनी आत्ताच खाणकाम पुन्हा सुरू करण्याचा निर्णय घेतला आहे त्याच बरोबर मोफत पाणी वितरण घोषित आताच का करण्यात आले अस राहून म्हाब्रे म्हणाले.
सरकारने केलेल्या दाव्या प्रमाणे राज्य सरकारने गोव्यातील सर्व कोविड बाधित लोकांना 5000 रुपये दिले आहेत परंतु ते लाभार्थाना  प्राप्त झालेत का? ते पारदर्शकपणे गोवेकरांना किती लोकांना 5000 रुपये मिळाले याची यादी देऊ शकतात?ज्या कुटुंबांनी आपले प्रियजन गमावले आहेत त्यांना मृत्यूच्या दाखल्यांच्या पुराव्यांसाठी सरकारी कार्यालयाच्या पायऱ्या झिजवाव्या लागतात . लाडली लक्ष्मी आणि गृहधारावर सर्व योजनेचे पैसे देणे प्रलंबित आहेत. महिलांनी आपले घर कसे चालवायचे? ही काही खोटी आश्वासने नाहीत का असा सवाल आप ने उपस्थित केला.
“दिल्लीमध्ये केजरीवाल सरकारने जाहीर केलेली प्रत्येक योजना नागरिकांना मिळण्याची खात्री केली जाते . ती वृद्धावस्था पेन्शन असो, तीर्थ यात्रा योजना असो किंवा युवकांसाठी योजना आणि आरोग्यसेवा कोणालाही आमदारांसमोर भीक मागावी लागत नाही. हेच कारण आहे योजनांचे प्रभावी नियोजन आणि प्रभावी अंमलबजावणी असे कॅप्टन व्हेगास म्हणाले.
सावंत सरकारचा दावा आहे की 80% नोकऱ्या गोवेकरासाठी राखीव आहेत, या नोकऱ्या काय आहेत आणि गोव्यातील तरुणांना ते कुठे मिळू शकतात.80% नोकऱ्या खरोखरच राखीव ठेवल्या असत्या तर आम्ही अशा परिस्थितीत नसतो.
दिल्लीत कोविडनंतर एका वर्षात रोजगर पोर्टलद्वारे आम आदमी पार्टीला केजरीवाल सरकारच्या कार्यकाळात जवळजवळ 10 लाख नोकऱ्या मिळाल्या आहेत. यालाच खरे काम म्हणतात. भाजप त्यांच्या नोकऱ्यांवर अशी आकडेवारी देऊ शकेल का? त्याऐवजी भाजप बनावटपणे तयार केलेल्या आरटीआयच्या आसपास फिरते जे रोजगार पोर्टलला उद्देशून नाही तर रोजगार बाजारामुळे बंद झालेल्या रोजगार विनिमयकडे आहे. भाजपाला असे वाटते की त्याला काम करण्याची किंवा कोणतेही मूलभूत संशोधन करण्याची इच्छाशक्ती नाही आणि फक्त व्हॉट्सअॅप फॉरवर्डस करत आहे.
“दिशाभूल करणारी कागदपत्रे माफ करण्याऐवजी भाजप रोजगार बाजारसारखी योजना का आणू शकली नाही याचे उत्तर का देऊ शकत नाही. एका वर्षात आम्ही 10 लाख नोकऱ्या निर्माण करू शकतो. त्यामुळे तुम्ही कल्पना करू शकता की आम्ही गोव्यात काय करू शकतो? अस  अॅड सुरेल तिळवे आप गोवा उपाध्यक्ष म्हणाले.
प्रमोद सावंत यांनी गोवेकरांना नोकऱ्या देण्याची योजना दाखवावी अस  आव्हान  आम आदमीचे गोवा संयोजक राहुल म्हांब्रे यांनी दिले.

Continue Reading