Connect with us

गोवा खबर

अरविंद केजरीवाल यांच्या वाढत्या लोकप्रियतेमुळे भाजप आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी तणावग्रस्त

Published

on

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
आम आदमी पक्षाला संपविण्यासाठी एजन्सीचा वापर  राघव चड्ढा यांचा खळबळजनक आरोप
गोवा खबर:आम आदमी पक्षाला संपविण्यासाठी मोदी सरकारने एजन्सीला काम दिले असल्याचा खळबळजनक आरोप आपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते आणि आमदार राघव चढ्ढा यांनी केला
आम आदमी पक्षाविरुद्ध भाजप आपले डावपेच आखत असून ईडीचा वापर करून निराधार आणि खोटी प्रकरणा मध्ये पक्षाला गुंतविण्याचे षड्यंत्र रचत असल्याचे राघव चढ्ढा म्हणाले भाजप ‘आप’ला’ इलेक्टोरली एसेसिनेट ‘करू शकत नाही, त्यामुळे तो पक्षाला’ कॅरेक्टर एसेसिनेट ‘करण्याचा प्रयत्न करत आहे अस हि ते म्हणले तसच ईडी हा भाजपसाठी  राजकीय सूड घेणारा विभाग बनला असल्याची टीका त्यांनी केली.
  • आम आदमी पार्टीचे वाढते कार्य आणि अरविंद केजरीवाल यांची वाढती लोकप्रियता यांनी पंतप्रधान  मोदी आणि भाजपाला पूर्णपणे हादरवून टाकले आहे या साठीच इडी चा वापर केला जातो . पंजाब, उत्तराखंड, गोवा आणि गुजरातमध्ये आपच्या लोकप्रियतेमुळे  भाजप भयभीत झाला आहे त्यामुळेच निवडणुकीत आपली कातडी वाचविण्यासाठी आम आदमी पक्षावर  चिखलफेक करत आहेत आहेत. तसच ईडी हे भाजपच्या आघाडीच्या संघटनेप्रमाणे किंवा त्यांच्या पक्षाच्या विंगसारखे काम करत आहे. काही महिन्यांत, भाजपने त्यांच्या ईडी विंगसाठी अध्यक्ष, सरचिटणीस, कोषाध्यक्ष, सहसचिव, प्रवक्ते नियुक्त केले तर आश्चर्य वाटणार नाही अशी टीका त्यांनी केली . जसजशा निवडणुका जवळ येत आहेत आणि जनमत सर्वेक्षणात अरविंद केजरीवाल यांची लोकप्रियता वाढत असल्याचे दर्शवतात या साठीच आता भाजप चारित्र्यावर हल्ला करत आहे अस राष्ट्रीय प्रवक्ते आणि आमदार श्री राघव चढ्ढा म्हणाले 
अरविंद केजरीवाल यांच्यावर चिखलफेक करण्याची ही प्रक्रिया अण्णा हजारे-लोकपाल चळवळ किंवा इंडिया अगेन्स्ट करप्शन चळवळीच्या वेळी सुरू झाली, जेव्हा चळवळीच्या निधीची चौकशी करण्यासाठी गृह मंत्रालयाने नोटीस पाठवली होती. 2012 मध्ये, एमएचएने एफसीआरए कायद्याचे इंडिया अगेन्स्ट करप्शनने उल्लंघन केल्याची पहिली नोटीस पाठवली, त्यांची पुस्तके पाहण्यास सांगितले.  अरविंद केजरीवाल आणि इतर अनेक कार्यकर्त्यांना नोटिसा पाठवण्यात आल्या. मात्र, तपासानंतर त्यांनी आपली चूक मान्य केली आणि एक रुपयाही चोरीला गेला नाही असे सांगितले. आम्हाला 2013 मध्ये नोटीस मिळाली, 2014 मध्ये एक मूल्यांकन करण्यात आले, आम्हाला 2015 मध्ये आयकर नोटीस मिळाली, 2016 मध्ये देखील एक, 2017 आणि 2018 मध्ये निवडणूक आयोगाची नोटीस आली, प्रत्येक आगामी आर्थिक वर्षात, भाजपने वापरली ED, CBI, EC पासून दिल्ली पोलिसांपर्यंत प्रत्येक एजन्सी आम्हाला नोटीस पाठवते. सीबीआयने मुख्यमंत्री कार्यालयावरही छापा टाकला होता, अशी माहिती आहे. दिल्ली पोलीस सुद्धा मुख्यमंत्र्यांच्या शयनगृहात शोध घेण्याच्या मर्यादेपर्यंत गेले आहेत परंतु त्यांना त्यांच्याविरूद्ध पुराव्यांचा तुकडा सापडला नाही. आमचे उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांच्या घराला सीबीआयने 2 वेळा संपर्क केला आहे. ते तेथे तासन् तास बसायचे पण या काळात त्यांना एकच आरोपपत्र दाखल करता आले नाही. आता ते त्या प्रकरणांमध्ये क्लोजर रिपोर्ट दाखल करण्याच्या प्रक्रियेत आहेत. ”
आमच्या 21 आमदारांना निवडणूक आयोगाने भाजपच्या आदेशावरून अपात्र ठरवले. जेव्हा आम्ही त्याला उच्च न्यायालयात आव्हान दिले, तेव्हा निवडणूक आयोग आणि भाजपला चेहरे वाचवावे लागले कारण ते न्यायालयात त्या अपात्रतेला बाजूला ठेवून खूप लाजिरवाणे होते. याशिवाय, गेल्या पाच वर्षांत आमच्या दोन डझन आमदारांना अटक करण्यात आली आहे. आणि सर्व बाबींमध्ये आमचे आमदार कोर्टातून निर्धोष झाले . त्यासोबतच, दिल्ली पोलिसांना कोर्टाने खेचले जे त्यांच्यासाठी खूप लाजिरवाणे होते. त्यांच्या छळाची मोडस ऑपरेंडी इतकी क्रूर आहे की, सप्टेंबर 2018 मध्ये निवडणूक आयोगाने आम आदमी पक्षाला नोटीस पाठवली ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की पक्षाने परदेशी निधी घेतला आहे असे मानले जाते ज्यामुळे त्याला पक्षाची नोंदणी रद्द करायची होती. आम्हाला कारणे दाखवा नोटीस देण्यात आली आणि आमच्या पक्षाची नोंदणी का रद्द केली जाऊ नये हे सांगण्यास सांगितले.
“माजी एलजी नजीब जंग यांनी दिल्ली सरकारच्या कामकाजाच्या चौकशीसाठी शुंगलू समितीची स्थापना केली होती. दिल्ली सरकारने सर्व 450 फायली शुंगलूला दिल्या तरीही राजकीयदृष्ट्या प्रेरित समिती दिल्ली सरकारच्या फायलींमध्ये एकही समस्या शोधू शकली नाही. ही प्रामाणिकपणाची शक्ती आहे. हे प्रामाणिकपणा आणि सुप्रशासनाचे  राजकारण आहे,अशा नोटिसांमुळे आम्ही घाबरणार नाही. अनेक नोटिसा आल्या आणि अनेक गेल्या पण आम्ही अजूनही जमिनीवर ठाम आहोत. आम्ही श्री अरविंद केजरीवाल आणि आम आदमी पक्षाचे सैनिक आहोत, आम्ही भाजपच्या एजन्सींना घाबरत नाही अस राघव चढ्ढा म्हणाले
चड्ढा म्हणाले, “भाजप या सत्तेच्या घरात फक्त भाडेकरू आहेत. आणि हे घर भाडेकरू बदलत राहते. मला असे वाटते की स्वतंत्र भारतामध्ये कोणत्याही राजकीय पक्षाने या पातळीवर छळ केला नाही. आणि त्याच इतिहासातील कोणत्याही मुख्यमंत्र्यांनी त्यांच्या कार्यालयावर असे छापे पाहिले नाहीत. आम्ही कायद्याच्या राज्यावर विश्वास ठेवतो आणि त्यांच्या नोटिसाचे खुल्या हाताने स्वागत करतो. आम्ही फक्त  प्रार्थना करतो की या देशात सूडबुद्धीच्या राजकारणापेक्षा कायद्याचे राज्य गाजले पाहिजे. ईडीच्या या ‘कथित आर्थिक गुन्हे’ नोटिसांमुळे आम्ही घाबरत नाही. “

Continue Reading