Connect with us

गोवा खबर

युवक काँग्रेसने 61 वा स्थापना दिवस साजरा केला

Published

on

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
 गोवा खबर: गोवा प्रदेश युवक काँग्रेसने सोमवारी पणजी येथे ध्वज फडकवून भारतीय युवा काँग्रेसचा 61 वा स्थापना दिवस साजरा केला.
गोवा प्रदेश युवक काँग्रेसचे अध्यक्ष  अॕड. वरद म्हार्दोळकर यांनी ध्वज फडकवला आणि तरुणांना प्रेरित केले.
गोवा काँग्रेस सेवा दलाचे मुख्य संघटक शंकर किर्लपालकर, अर्चित नाईक, ग्लेन काब्राल, हिमांशू तिवरेकर, साईश आरोसकर, विवेक डी ‘सिल्वा, गौतम भगत, लिवेन सिल्वेरा, डेनिस डिसूझा, जोएल आंद्रादे, प्रशांत सोलयेकर, रोशन चोडणकर, अक्षय कांबळे, पीटर फर्नांडिस आणि इतर उपस्थित होते प्रसंग.
या प्रसंगी बोलताना म्हार्दोळकर म्हणाले की, तरुण हे राष्ट्राचे भविष्य आहेत आणि म्हणूनच त्यांनी राज्य आणि गोवा संबंधित प्रश्न हाताळले पाहिजेत आणि सरकारच्या बेकायदेशीर कामांवर लक्ष ठेवण्यासाठी काम केले पाहिजे. “आता एक दिवस, सरकार जनतेच्या इच्छेविरुद्ध प्रकल्प आणि विधेयके लादते. त्यामुळे अशा समस्या तरुणांनी अधोरेखित केल्या पाहिजेत आणि लोकांना न्याय देण्यासाठी लढा दिला पाहिजे. ” असे अॕड. म्हार्दोळकर म्हणाले.
 अॕड. म्हार्दोळकर यांनी सांगितले की, युवकांचे प्रश्न मांडण्यासाठी हे सर्वात मोठे व्यासपीठ आहे. “आम्ही, युवकांनी, सरकारच्या बेकायदेशीर धोरणांना विरोध करण्यासाठी पुरेसे सतर्क असले पाहिजे, जेणेकरून ते लोकांना हानी पोहोचवू नये.” अॕड. म्हार्दोळकर म्हणाले.
भूमिपुत्र शब्दावर अनेकांनी आक्षेप घेतल्यानंतर वादग्रस्त ठरलेल्या भूमिपुत्र विधेयकाचे उदाहरण देत अॕड. मर्दोळकर म्हणाले की, सत्तेचा भुकेलेला भाजप सरकार जनतेच्या इच्छा मारुन टाकण्यासाठी प्रयत्न करत आहे आणि जनतेला अडचणीत टाकण्याचा प्रयत्न करत आहे.
“आम्ही समजून घेतले पाहिजे आणि जनतेच्या लक्षात आणून दिले पाहिजे की, विधानसभेत बहुमत असल्याने भाजप जनतेच्या इच्छेविरुद्ध जाऊ शकत नाही आणि लोकशाहीचा खून करू शकत नाही.”  अॕड. म्हार्दोळकर म्हणाले.
अॕड. म्हार्दोळकर म्हणाले की, निवडणुका जवळ आल्यामुळे भाजप लोकांमध्ये फूट पाडण्याचा प्रयत्न करेल. “म्हणून आम्हाला लोकांना पटवून द्यावे लागेल की ते भाजपच्या राजकीय तंत्रांना बळी पडू नुये.” असे म्हार्दोळकर म्हणाले.