Connect with us

गोवा खबर

“भावपूर्ण गाणे” महालक्ष्मी अंबाबाईचा भक्तिमय व्हिडिओ लोकार्पण

Published

on

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
गोवा खबर:बहुप्रतिक्षित भक्ती गीत “श्री महालक्ष्मी अंबाबाई” आज पणजी येथे गोवा मनोरंजन सोसायटीचे उपाध्यक्ष  सुभाष फळदेसाई यांच्या हस्ते रिलीज करण्यात आले.
 कवी  जॉन आगियार यांनी लिहिलेली, संगीत रचना. व्यवस्था आणि रेकॉर्डिंग लोकप्रिय गायक आणि संगीतकार  अक्षय नाईक यांनी महालसा स्टुडिओ, वेरे येथे केले आहे, तर हे गाणे अक्षय नाईक आणि सुश्री गायत्री सराफ यांनी गायले आहे. व्हिडीओग्राफी  प्रशांत शिरोडकर यांनी केली आहे. म्युझिक व्हिडिओमध्ये गायक अक्षय आणि गायत्री सराफ आहेत.
यावेळी बोलताना  सुभाष फळदेसाई यांनी निर्मितीत सहभागी कलाकारांच्या संपूर्ण टीमचे कौतुक केले. फळदेसाई म्हणाले, गीतकार जाॅनला त्याच्या कॉलेजच्या दिवसापासून ओळखतो, चौगुले महाविद्यालयात शिकत असताना, त्याच्यापेक्षा दोन वर्षांनी वरिष्ठ असला तरी, तो महाविद्यालयात सर्व आघाड्यांवर लोकप्रिय होता आणि त्याला  “सर्वोत्कृष्ट सर्वांगीण विद्यार्थी पुरस्कार” मिळाला होता. त्यांनी अक्षय, गायत्री आणि प्रशांत यांच्या कार्याचे कौतुक केले आणि सांगितले की सणासुदीचा काळ जवळ आहे आणि हे गाणे देशभर पसरलेल्या अंबाबाईच्या भक्तांसाठी सर्वात प्रेमळ भेट असेल.
अक्षयने संगीतात अनेक पारंपरिक आणि सांस्कृतिक प्रभावांचा समावेश केला आहे. हा खरोखरच सुंदर ट्रॅक आहे आणि भक्तांना देवीशी एक मजबूत संबंध जाणवेल. याप्रसंगी बोलताना ते म्हणाले की त्यांनी नेहमीच त्यांच्या संगीत आणि गायनात भावपूर्ण, दैवी घटक समाविष्ट करण्याचा प्रयत्न केला.
आपल्या स्वागतार्ह भाषणात  आगियार म्हणाले, की त्यांनी येशूवर ग्रेटफुल टु जीजस या  सिध्दनाथ बुयाव यांच्या सीडी साठी गाणी दिली आहेत आणि  दामबाबा तू पाव रे .. या अल्बममध्ये गाणी लिहिली आहेत. हे दामोदरा त्यांचे पहिले हिंदू भक्तिगीत होते. हे त्यांचे सहावे भक्तिगीत आहे जे त्यांच्या प्रिय पत्नी सविता मणेरकर आगियार याच्या प्रेरणेतून आले आहे.  “मी हे गाणे अंबाबाईच्या सर्व भक्तांना समर्पित केले आहे. जेव्हा मी गीत लिहून पूर्ण केले, तेव्हा  आशीर्वादांच्या वर्षावाने शून्यतेची स्थिती होती, आणि त्याच क्षणी मला समजले की शब्द हे दैवी शक्तीचे आहेत. माझा विश्वास आहे की भक्ती हे दुहेरी नाही आणि आशा आहे की भक्तांना त्यांच्या उपासनामध्ये बाबाईची झलक नक्की जाणवेल.
व्हिडिओ जॉन आगियार यांच्याच्या यू ट्यूब चॅनेलवर उपलब्ध आहे.. https://youtube.com/channel/UCeOyRtVtbJeZHFztJzxPr9And त्याच बरोबर अक्षय नाईक यांच्या यू ट्यूब चॅनेलवर देखील उपलब्ध आहे. https://youtube.com/c/AkshayNaik

Continue Reading