Connect with us

गोवा खबर

केजरीवाल यांच्या वीज हमीशी भाजपा किंवा कांग्रेस बरोबरी करू शकत नाही वा त्याबाबत वादही करू शकत नाहीत : आप

Published

on

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
गोवा खबर : आम आदमी पक्षाने राष्ट्रीय संयोजक आणि दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी गोवंशांना मोफत वीज देण्याच्या घोषणेचे स्वागत केले. राज्य संयोजक राहुल म्हांबरे यांनी सांगितले की, सत्ताधारी भाजप सरकारकडे या विषयावर कोणतेही सुस्पष्ट भाष्य नव्हते आणि त्यातील प्रमुख नेते प्रत्युत्तर देण्यासाठी गोंधळात पडले आहेत.
“सत्तेत असूनही भाजपा नेते आपच्या आश्वासनाला उत्तर देताना, गोवंशांना वीज बिलावर कोणतीही सवलत देण्याचे आश्वासन देऊ शकले नाहीत. त्यामुळे केजरीवाल यांनी दिलेल्या हमीची ते बरोबरी करू शकत नाही, याची खुद्द भाजपने कबूल केली आहे.
‘आप’ची सत्ता आहे तिथे दिल्ली सरकारने हे वचन आधीच पूर्ण केले आहे हे त्यांना ठाऊक आहे, म्हणून आप’ला एवढे मोठे आश्वासन पूर्ण करता येईल की नाही, असा प्रश्नही त्यांनी केला नाही. त्यामुळे गोयंकर केजरीवाल यांच्या हमीवर निश्चितच विश्वास ठेवू शकतो हे भाजपने स्वतः मान्य केले. ”म्हांबरे म्हणाले.
म्हांबरे यांनी केजरीवाल यांच्या गोवा भेटीदरम्यान खोटे वाद निर्माण केल्याबद्दल कांग्रेस पक्षाची खिल्ली उडविली.
“गोव्यात कांग्रेसचे मुख्य लक्ष्य भाजपा नसून,आप आहे” असे दिसते.
याआधीच गोव्यात वीज बिलाचा मुद्दा उपस्थित करणारा कांग्रेस पक्ष केजरीवाल यांच्या हमीवर काहीच बोलला नाही आणि त्यांनी स्वत: या विषयावर कोणतीही टीका किंवा आश्वासन दिले नाही, यावरून असे दिसून येते की त्यांनी काल भाजपची बी-टीम म्हणून काम केले. बनावट वाद निर्माण करण्याचा आणि भाजपला संकट मुक्त करण्यासाठी कव्हर फायर देण्याचा प्रयत्न काँग्रेस करीत आहे.”
म्हांबरे यांनी आठवण करुन दिली की, ३०० युनिट मोफत विजेच्या आश्वासनामुळे गोव्यातील तब्बल ८७%  ग्राहकांना फायदा होईल आणि या फायद्यासाठी काही अटी किंवा निकष नाहीत.
“कोणालाही कोणत्याही अटी पूर्ण कराव्या लागणार नाहीत. कोणालाही उत्पन्नाचे कोणतेही निकष पूर्ण करावे लागणार नाहीत. कोणालाही अर्ज करावा लागणार नाही किंवा कोणत्याही शासकीय कार्यालयाला भेट द्यावी लागणार नाही. कोणालाही कोणत्याही आमदारांकडे बाजू मांडण्याची गरज नाही. प्रत्येक गोयंकर कुटूंबाला ३०० युनिट पर्यंत शून्य बील मिळेल. ”, म्हांबरे यांनी आश्वासन दिले.
म्हांबरे यांनी म्हणाले की, केजरीवाल पहिल्या हमीमध्ये २४x७ वीजपुरवठा आणि अखंडित वीज यादेखील बाबी समाविष्ट आहेत.जुनी वाढीव बिले व थकबाकी माफ केली जाईल आणि शेतकर्‍यांना शेतीसाठी वापरल्या जाणाऱ्या विजेचे शून्य बिल येईल, अशी ग्वाही म्हांबरे यांनी दिली.
“आम्ही गोव्यातील वीज क्षेत्राचा पूर्ण अभ्यास केला आहे. मोफत वीज योजनेसाठी वर्षाकाठी २०० कोटींपेक्षा कमी खर्च होईल. भाजप त्यांना हवे असेल तर हे देखील करु शकते, परंतु 87% गोवंशांना लाभ देण्याऐवजी ते त्यांच्या कॅसिनो मित्रांना २७७ कोटी देतील, “म्हांबरे यांनी थट्टा केली.

Continue Reading