गोवा खबर : आप गोव्याने आज त्यांच्या यशस्वी “चला गोव्यातील राजकारण साफ करुया” या मोहिमेसाठी एक संगीत चित्रफित प्रकाशित केली आहे. कॉंग्रेसकडून भाजपमध्ये बेडकासारख्या उडी मारणार्या १० कॉंग्रेसच्या आमदारांवर या चित्रफित मध्ये टिका करण्यात आली आहे. ३ जुलैपासून सुरू झालेल्या या मोहिमेला ५० हजारहून अधिक गोयंकरांचा पाठिंबा मिळाला आहे. या मोहिमेने ज्याने आपला विश्वासघात केला, त्यांना आता धडा शिकवण्यास गोयंकरांना प्रवृत्त केले आहे.
आम आदमी पार्टी त्यांच्या प्रचार पूर्ण राज्यभर करत आहे आणि अनेक गोयंकार यात सामील होत आहेत. आपल्या गोव्यात ‘आप’च चांगले काम करू शकते हे गोयंकार पाहत आहेत. त्यांना माहित आहे की, एकाच नाण्याच्या दोन बाजू असलेल्या भाजप किंवा कॉंग्रेसवर त्यांचा विश्वास राहिला नाही. घरोघोर जाताना गोयंकारांनी आप गोवाला सांगितले आहे की, आता त्यांना असे नेते हवे आहेत जे आपल्या मतदारांशी निष्ठावान आहेत. ज्या १० आमदारांकडून आशा केली, त्यांनी आपल्या मतदारांचा आणि हुद्द्याचा विश्वासघात केला असून, हे “विकासा” साठी केले गेले आहे असे निमित्त हे आमदार गोयंकरांना सांगत होते पण, विकास हा फक्त या आमदारांनीच केला.
आप गोव्याच्या सहसंयोजक प्रतिमा कुतिन्हो म्हणाल्या की, “आमदारांनी त्यांच्या भावनांसोबत केलेला खेळ पाहून गोयंकर कंटाळले आहेत.” “आज हे गाणे गोयंकरांचा जनादेश इकडून तिकडे बेडूक उड्या मारून तो चोरणाऱ्या आणि विकणाऱ्या आमदारांना उघडकीस आणत आहे ” कुतिन्हो म्हणाल्या.
“आमची मोहीम या विश्वासघातांचा खरा चेहरा उघडकीस आणण्याच्या उद्देशाने आहे, आम्ही प्रत्येक घरात पोहोचू आणि त्यांना हे पटवून देऊ की या विश्वासघात्यांनी फक्त आपली मते विकलीच नाहीत तर गोव्याला गंभीर भ्रष्टाचाराकडे ढकलले आहे.जेव्हा आम्ही सहकारी भाऊ व बहिणी यांना मदत करण्यासाठी रेशन वितरीत करतो तेव्हा त्यांना यापासून समस्या होती , पण ते गोवंशांच्या मदतीसाठी स्वतःहून काही करत नाहीत. अशी वेळ आली आहे की, सर्व गोवंशांनी एकत्र यावे व एकदा भाजप आणि कॉंग्रेसपासून गोव्याचे राजकारण स्वच्छ करावे,” अशी प्रतिक्रिया प्रतिमा कुतिन्हो यांनी दिली.
ऑक्सिजन कॉन्सेन्ट्रेटर्सपासून ते शिजवून पॅक केलेले पदार्थ वितरण, डॉक्टरांच्या हेल्पलाईनला मिळत असलेल्या प्रतिसाद आणि आता ‘आप’ने साथीच्या रोगा दरम्यान केलेले रेशन वितरण, यावरून आप सक्रियपणे कार्यरत असल्याचे दिसते,असे त्या म्हणाल्या. ‘आप’ने भाजपा सरकारने जे करायला हवे होते, ते सर्व केले आहे. कॉंग्रेसदेखील या काळात पूर्णतः गैरहजर होते, हे दर्शविते की त्यांना फक्त पैशाची घेणेदेणे आहे आणि त्यांच्या गोयंकरांची कोणत्याही भावना जोडल्या गेल्या नाहीत. त्यांना धडा शिकवण्याची वेळ आली आहे.