गोवा खबर: गोव्यात पुढील काही दिवस पावसाची शक्यता कायम असून ४ ते ७ ऑक्टोबर २०२६ दरम्यान उत्तर आणि दक्षिण गोव्यातील घाट परिसरात तुरळक ठिकाणी अतिशय हलका ते हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. त्यानंतर ८ ते १० ऑक्टोबरदरम्यान राज्यात हवामान प्रामुख्याने कोरडे राहण्याचा अंदाज हवामान विज्ञान केंद्र, गोवा यांनी व्यक्त केला आहे.
हवामान विज्ञान केंद्राने शनिवारी, ४ ऑक्टोबर रोजी अद्ययावत केलेल्या जिल्हानिहाय सात दिवसांच्या पावसाच्या अंदाजानुसार, ४, ५, ६ आणि ७ ऑक्टोबर रोजी उत्तर गोवा आणि दक्षिण गोवा या दोन्ही जिल्ह्यांतील काही भागांत पावसाची शक्यता आहे. विशेषतः घाट परिसरातील तुरळक ठिकाणी हलक्या स्वरूपाच्या सरी पडू शकतात.
जिल्हानिहाय पावसाच्या वितरणाच्या नकाशानुसार ४ ते ७ ऑक्टोबर या चारही दिवसांत तुरळक ठिकाणी पाऊस पडण्याची शक्यता दर्शविण्यात आली आहे. याचा अर्थ जिल्ह्यात सर्वत्र पाऊस पडणार नसून काही मोजक्या भागांतच पावसाच्या सरी अनुभवायला मिळू शकतात.
दरम्यान, ८ ऑक्टोबरपासून पावसात लक्षणीय घट होण्याची शक्यता आहे. ८, ९ आणि १० ऑक्टोबरच्या अंदाजात उत्तर आणि दक्षिण गोव्यासाठी कोरडे हवामान दर्शविण्यात आले आहे. त्यामुळे आठवड्याच्या सुरुवातीला तुरळक पाऊस झाल्यानंतर उत्तरार्धात पावसाची विश्रांती मिळण्याची शक्यता आहे.
महत्त्वाचे म्हणजे, ४ ते १० ऑक्टोबर या संपूर्ण कालावधीसाठी उत्तर किंवा दक्षिण गोव्यासाठी कोणताही विशेष हवामान इशारा देण्यात आलेला नाही. हवामान विभागाच्या नकाशात सर्व दिवसांसाठी हिरवा रंग अर्थात ‘No Warning – No Action’ स्थिती दर्शविण्यात आली आहे. त्यामुळे सध्या मुसळधार किंवा अतिमुसळधार पावसाचा कोणताही जिल्हास्तरीय इशारा नाही.
एकूणच, ४ ते ७ ऑक्टोबरदरम्यान घाट भागात तुरळक हलक्या सरी, तर ८ ते १० ऑक्टोबरदरम्यान कोरडे हवामान, असे पुढील सात दिवसांचे चित्र हवामान विज्ञान केंद्र, आल्तिनो-पणजी यांनी जारी केलेल्या ताज्या अंदाजातून स्पष्ट होत आहे.