दिशादर्शक उपग्रह आयआरएनएसएस-1आयचे यशस्वी प्रक्षेपण

0
518

 

श्रीहरीकोटा इथल्या सतीश धवन अवकाश संशोधन केंद्रावरुन आज इस्रोने आयआरएनएसएस-1आय या दिशादर्शक उपग्रहाचे यशस्वी प्रक्षेपण केले. आज पहाटे 4 वाजून 4 मिनिटांनी 425 किलो वजनाचा हा उपग्रह पीएसएलव्ही-सी4एल या प्रक्षेपकाच्या सहाय्याने अंतराळात प्रक्षेपित केला.

आतापर्यंत पीएसएलव्हीने 52 भारतीय आणि 237 परदेशी उपग्रहांचे यशस्वी प्रक्षेपण केले आहे.

आयआरएनएसएस-1आयच्या यशस्वी प्रक्षेपणाबद्दल पंतप्रधानांनी इस्रोच्या वैज्ञानिकांचे अभिनंदन
दिशादर्शक उपग्रह आयआरएनएसएस-1 आयच्या यशस्वी प्रक्षेपणाबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी इस्रोच्या वैज्ञानिकांचे अभिनंदन केले.

दिशादर्शक उपग्रह आयआरएनएसएस-1आयपीएसएलव्हीच्या यशस्वी प्रक्षेपणाबद्दल मी आपल्या वैज्ञानिकांचे अभिनंदन करतो. या यशाचा फायदा आपल्या अंतराळ कार्यक्रमासह सामान्य जनतेला देखील होणार आहे. इस्रोच्या टिमचा आम्हाला अभिमान आहे’ असे पंतप्रधानांनी आपल्या संदेशात म्हटले आहे. 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here